அணிசேரா இயக்கம் கொரோனா வைரஸ் இலக்குகளுக்கான உறுதிப்பாட்டை சவூதி அரேபியா உறுதிப்படுத்துகிறது

அணிசேரா இயக்கத்தின் குறிக்கோள்கள் மற்றும் கொள்கைகளுக்கு சவுதி அரேபியா தனது உறுதிப்பாட்டை உறுதிப்படுத்தியுள்ளது, குறிப்பாக COVID-19 க்கு எதிரான போரில் உலகளாவிய ஐக்கிய முன்னணியின் அவசியத்தை உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

 திங்களன்று இயக்கத்தின் மெய்நிகர் உச்சிமாநாட்டின் போது பேசிய சவுதி வெளியுறவு மந்திரி இளவரசர் பைசல் பின் ஃபர்ஹான், கொரோனா வைரஸ் நெருக்கடிக்கு நாட்டின் விரைவான பதிலை மேம்படுத்துவதற்கும் அதன் சுகாதாரம், பொருளாதார மற்றும் மனிதாபிமான விளைவுகளை கட்டுப்படுத்துவதற்கும் இராச்சியத்தில் முயற்சிகள் தொடர்கின்றன என்றார். தடுப்பு நடவடிக்கை எடுக்கவும்,

அதன் அனைத்து குடிமக்கள் மற்றும் குடியிருப்பாளர்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பிற்கான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை செயல்படுத்தவும் நெருக்கடி அதிகரித்ததால் சவுதி அரேபியா விரைவாக செயல்பட்டது என்று அவர் குறிப்பிட்டார். இந்த ஆண்டு ஜி 20 இன் ஜனாதிபதி பதவியை இராச்சியம் கொண்டுள்ளது, சர்வதேச ஒத்துழைப்பை மேம்படுத்தும் முயற்சியாக,

சவூதி அதிகாரிகள் ஜி 20 தலைவர்களின் அசாதாரண மெய்நிகர் உச்சிமாநாட்டை அழைத்து நெருக்கடியைச் சமாளிப்பதற்கான சர்வதேச முயற்சிகளுக்கு தங்கள் ஆதரவைப் பெற முன்முயற்சி எடுத்தனர். “இந்த வெற்றிகரமான ஜி 20 உச்சிமாநாடு உலகப் பொருளாதாரத்தில் ஏற்படும் விளைவுகளை எதிர்கொள்ள சில முக்கியமான முடிவுகளை எடுத்தது” என்று இளவரசர் பைசல் கூறினார்.

 இந்த முயற்சிகளின் விரிவாக்கமாக, COVID-19 ஐ சமாளிப்பதற்கான உலகளாவிய முயற்சிகளுக்கு ஆதரவாக சல்மான் மன்னர் 500 மில்லியன் டாலர்களை உறுதியளித்தார். இந்த நன்கொடை, ஆயத்தத்தை மேம்படுத்துதல், அவசரநிலைகளுக்கு பதிலளித்தல், கண்டறியும் கருவிகள் மற்றும் தடுப்பூசிகளை உருவாக்குதல் மற்றும் சுகாதாரப் பாதுகாப்புத்

தொழிலாளர்களுக்கு போதுமான பாதுகாப்பு உபகரணங்கள் கிடைப்பதை உறுதி செய்வதில் நிபுணத்துவம் வாய்ந்த சர்வதேச அமைப்புகளுக்கு உதவும் என்று இளவரசர் கூறினார். இந்த தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான ஆதரவுக்கு இராச்சியம் உலக சுகாதார நிறுவனத்திற்கு million 10 மில்லியனை வழங்கியது, இளவரசர் பைசல் கூறினார்.


 வைரஸால் பாதிக்கப்பட்ட பல நாடுகளுக்கு இராச்சியம் தொடர்ந்து சுகாதார உதவிகளை வழங்கி வருகிறது என்பதையும் அவர் எடுத்துரைத்தார், முறையான யேமன் அரசாங்கத்திற்கு தொற்றுநோயை எதிர்கொள்ளவும், அதன் மக்களின் துன்பத்தை போக்கவும் 38 மில்லியன்

டாலர் உதவி உட்பட. கூடுதலாக, கிங் சல்மான் மனிதாபிமான உதவி மற்றும் நிவாரண மையம் (கே.எஸ்.ரிலீஃப்) சமீபத்தில் ஐ.நா. நிவாரண மற்றும் பாலஸ்தீன அகதிகளுக்கான பணி நிறுவனத்துடன் காசா பகுதியில் 2 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பாலஸ்தீனியர்களுக்கு பயனளிக்கும்

பொருட்கள் மற்றும் மருத்துவ உபகரணங்களை வழங்குவதற்கான ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டது. துல்லியமான மற்றும் வெளிப்படையான தகவல்களை உடனடியாக பரிமாறிக்கொள்வது, விஞ்ஞான ஆராய்ச்சிக்கான மாதிரிகள் மற்றும் பொருட்களை வழங்குதல், மற்றும் வளர்ந்து வரும்

மருந்துகளை தடுப்பதற்கான மருந்துகள் மற்றும் தடுப்பூசிகள் உள்ளிட்ட தொற்றுநோய்கள் மற்றும் வைரஸ் நோய்களைக் கையாள்வதற்கான பலதரப்பு முயற்சிகளை மேம்படுத்தவும் தீவிரப்படுத்தவும் இளவரசர் பைசல் வலியுறுத்தினார். மருத்துவ பொருட்களுக்கான தேவை.

 தொற்றுநோய்களின் விளைவுகள் சமூக மற்றும் மனிதாபிமான மட்டங்களில் கவனிக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதற்கான உலகளாவிய முயற்சிகளை மேம்படுத்துவதற்கான அவசர நடவடிக்கையின் அவசியத்தையும் அவர் வலியுறுத்தினார். “நாங்கள் இன்று ஒரு சவால் மற்றும் ஒரு எதிரியின் முகத்தில் நிற்கிறோம், இந்த அளவின் ஒரு தொற்றுநோயைக் கட்டுப்படுத்த தனிப்பட்ட முயற்சிகளின் வரம்புகள் குறித்து நாங்கள் அதிகம் அறிந்திருக்கிறோம்,”


 என்று இளவரசர் கூறினார். “எங்கள் ஒற்றுமை மற்றும் பரஸ்பர ஆதரவுடன், இந்த நெருக்கடியை சமாளித்து, முன்பை விட வலுவாகி, நம் நாடுகளை முன்னேற்றி, நம் மக்களுக்கு செழிப்பை அடைய முடியும்.” அணிசேரா

இயக்கம் என்பது 120 வளரும் மாநிலங்களின் மன்றமாகும், அவை எந்தவொரு பெரிய அதிகாரக் குழுவுடனும் முறையாகவோ அல்லது எதிராகவோ இணைக்கப்படவில்லை. இது ஐக்கிய நாடுகள் சபையைத் தவிர்த்து மாநிலங்களின் மிகப்பெரிய குழுவாகும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *