குவைத், சவுதி அரேபியா கூட்டுத் துறையிலிருந்து எண்ணெய் உற்பத்தியை ஜூன் மாதம் நிறுத்தி வைக்கின்றன

ஒபெக் மற்றும் ஒபெக் அல்லாத நாடுகளுக்கிடையேயான வெளியீட்டு வெட்டு ஒப்பந்தத்தைத் தொடர்ந்து குவைத் மற்றும் சவுதி அரேபியா கூட்டு அல்-காஃப்ஜி துறையில் இருந்து எண்ணெய் உற்பத்தியை ஜூன் 1 முதல் ஒரு மாதத்திற்கு நிறுத்திவிடும் என்று குவைத் அதிகாரியை மேற்கோள் காட்டி மாநில செய்தி நிறுவனமான குனா தெரிவித்துள்ளது.

“அல்-காஃப்ஜி கூட்டு நடவடிக்கைகளின் கூட்டு செயற்குழு உற்பத்தி மற்றும் நெருக்கமான வசதிகளை நிறுத்தி வைக்க முடிவு செய்தது” என்று குவைத் வளைகுடா எண்ணெய் நிறுவனத்தின் செயல் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி அப்துல்லா அல்-சுமைட்டி ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

எண்ணெய் விலை கடுமையாக வீழ்ச்சியடைவதைத் தடுக்கும் முயற்சியாக மே மற்றும் ஜூன் மாதங்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு 9.7 மில்லியன் பீப்பாய்களைக் குறைப்பதற்கான ஒபெக் + ஒப்பந்தத்தைத் தொடர்ந்து சுமைட்டி இந்த முடிவைச் சேர்த்தது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *