சவுதி அரேபியாவின் நியோம் திட்ட உருவாக்குநர்கள் கொரோனா வைரஸ் தாக்கத்திற்கு நிதி ரீதியாக ஈடுசெய்யப்பட வேண்டும்

சவூதி அரேபியாவின் நியோம் திட்டத்தில் ஈடுபட்டுள்ள ரியல் எஸ்டேட் உரிமையாளர்களுக்கு சமூக மேம்பாட்டுக்கான தேசிய திட்டத்தால் நிதி இழப்பீடு வழங்கப்படும் என்று சவுதி பத்திரிகை நிறுவனம் (SPA) வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.
அரபு மொழியில் “டான்மியா” என்றும் அழைக்கப்படும் இந்த திட்டம், ஷர்மா, கயல், அல்-குரைபா, அல்-அசிலா, அல்-சுர், பிர் ஃபஹ்மான் ஆகியவற்றில் உரிமையாளர்களுக்கு இழப்பீடு வழங்கும்.
ஏப்ரல் மாதத்தில் சரக்குப் பணிகளை நிறுத்துவதாகவும், பதிவு நேரத்தில் இழப்பீடு வழங்கப்படும் என்றும், திட்டத்தின் திட்டமிடப்பட்ட அட்டவணையில் குறிப்பிடப்பட்ட காலத்திற்கு முன்பே நிரல் கூறியதாகவும் இந்த அறிவிப்பு வந்துள்ளது.
“பெறுநர்களுக்கு சீக்கிரம் அடுத்தடுத்த தவணைகளில் இழப்பீடு வழங்கப்படுவதை உறுதி செய்வதே இது” என்று SPA குறித்த அறிக்கையில் நிரல் தெரிவித்துள்ளது.
செயல்படுத்தப்பட்ட அனைத்து களப்பணிகளையும், கொரோனா வைரஸ் பரவாமல் தடுக்க சுகாதார அமைச்சினால் வழங்கப்பட்ட அறிவுறுத்தல்களையும் கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டதாகவும், இந்த திட்டத்தில் குடிமக்கள் மற்றும் தொழிலாளர்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் ஆரோக்கியத்தை உறுதி செய்ய அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளையும் எடுத்துள்ளதாகவும் இந்த திட்டம் கூறியது.
நியோமின் முதல் கட்ட மையங்களில் வசிப்பவர்களுக்கு, அவர்களின் வாழ்க்கைத் தரத்தை மேம்படுத்துவதற்கு பங்களிக்கும் சமூக மற்றும் பொருளாதார தொகுப்புகளின் தொகுப்பிற்கு கூடுதலாக கூடுதல் நிதி மானியங்களை இது வழங்கும் என்றும் அது கூறியுள்ளது.
“இது அபிவிருத்தித் திட்டங்களின்படி, சம்பந்தப்பட்ட அரசாங்க நிறுவனங்களுடன் ஒருங்கிணைந்து, பின்னர் கட்டத்தில் தொகுப்புகள் அறிவிக்கப்படும்” என்று அந்த அறிக்கையில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *