சவுதி அரேபியாவின் மீட்பு வீதம் 60%

சனிக்கிழமையன்று 2,233 புதிய மீட்டெடுப்புகள் உறுதி செய்யப்பட்ட நிலையில், சவுதி அரேபியாவின் சுகாதார அமைச்சின் செய்தித் தொடர்பாளர் டாக்டர் முகமது அல்-அப்துல் அலி, கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் தொடங்கியதிலிருந்து இராச்சியத்தில் மீட்பு விகிதம் கிட்டத்தட்ட 60 சதவீதம் என்று கூறினார்.

மொத்த மீட்பு எண்ணிக்கை 41,236 ஆகும், என்றார்.

சவுதி அரேபியாவில் சனிக்கிழமை 2,442 புதிய கோவிட் -19 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, அவற்றில் 35 சதவீதம் சவுதி, இது இராச்சியத்தில் மொத்த வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 70,161 ஆக உள்ளது. தற்போது 28,546 செயலில் உள்ள வழக்குகள் உள்ளன, 339 ஆபத்தான நிலையில் உள்ளன.

சனிக்கிழமை வழக்குகளில் மொத்தம் 86 சதவீதம் பெரியவர்கள், 10 சதவீத குழந்தைகள் மற்றும் 4 வயது பெரியவர்கள் 65 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள்.
மூன்று சவுதிகள் உட்பட 15 புதிய இறப்புகளை இராச்சியம் தெரிவித்துள்ளது, மொத்த இறப்புகளின் எண்ணிக்கை 379 ஆக உள்ளது. ரியாத், தம்மம், பிஷா, ஜெட்டா மற்றும் மக்காவில் இந்த இறப்புகள் நிகழ்ந்தன.

சனிக்கிழமையன்று மொத்தம் 17,558 பாலிமரேஸ் எதிர்வினை சோதனைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டன, அல்-அப்துல் அலி கூறுகையில், மொத்தம் கிட்டத்தட்ட 685,000 ஆக உள்ளது.

சுகாதார அமைச்சின் “மாவிட்” பயன்பாட்டில் மேலும் விரிவான பதில்கள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன, அங்கு குடியிருப்பாளர்கள் தொடர்ச்சியான கேள்விகளுக்கு பதிலளிப்பதன் மூலம் சுய மதிப்பீட்டு சோதனைகளை மேற்கொள்ள முடியும். சந்தேகத்திற்குரிய வழக்குகளை சரியான கவனிப்புடன் வழங்குவதற்காக 1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பயனர்கள் பயன்பாட்டிலிருந்து பயனடைந்துள்ளனர்.

“சுய மதிப்பீட்டு சோதனைகள் வழக்குகளை முன்கூட்டியே கண்டறியப் பயன்படுகின்றன, மேலும் அவர்களின் ஆரோக்கியத்தில் வசிப்பவர்களுக்கு உறுதியளிப்பதில் வெற்றி பெற்றுள்ளன. சுய மதிப்பீட்டு சோதனையில் நாங்கள் நான்கு புதிய மற்றும் விரிவான கேள்விகளைச் சேர்த்துள்ளோம், அதற்கு பதிலளிக்க ஒரு நிமிடம் முதல் ஒன்றரை நிமிடம் மட்டுமே ஆகும், ”என்று அவர் கூறினார்.

வைரஸ்கள் பரவுவதைத் தடுப்பதற்காக குடியிருப்பாளர்கள் வீட்டிலேயே இருக்க வேண்டும் மற்றும் சமூக தொலைதூர நடவடிக்கைகளை பின்பற்ற வேண்டும் என்று அல்-அப்துல் அலி தனது வேண்டுகோளை மீண்டும் கூறினார்.

இரண்டு புனித மசூதிகளின் விவகாரங்களுக்கான பொது அதிபரின் தலைவர் அப்துல்ரஹ்மான் அல்-சுதாய்ஸ், சல்மான் மன்னரின் ஒப்புதலைத் தொடர்ந்து மக்காவிலும் மதீனாவிலும் ஈத் அல்-பித்ர் தொழுகைகள் தொடங்கும் என்று அறிவித்தார், வழிபாட்டாளர்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்கான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகள் கொண்டு.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *