சவுதி சுகாதார மந்திரி: இராச்சியத்தின் கொரோனா வைரஸில் ஒதுக்கப்பட்ட ஐ.சி.யூ படுக்கைகளில் 96% காலியாக உள்ளது

சவூதி சுகாதார மந்திரி தவ்ஃபிக் அல்-ரபியா புதன்கிழமை, ராஜ்யத்தின் அதிகரித்த கொரோனா வைரஸ் வழக்குகள் அதிக சோதனை காரணமாக இருந்தன என்று கூறினார். புதிய வைரஸால் ஏற்படும் நோயான COVID-19 இலிருந்து உலகளாவிய இறப்பு விகிதம் சவுதி அரேபியாவை விட பத்து மடங்கு அதிகம் என்று அமைச்சர் கூறினார்.

 “இராச்சியத்தில் கொரோனா வைரஸிலிருந்து இறப்பு விகிதம் 0.7% குறைவாக உள்ளது” என்று அல்-ரபியா கூறினார். மருத்துவமனைகளில் ஏராளமான திறன் உள்ளது என்று அமைச்சர் கூறினார். “தொற்றுநோய் வெடித்ததிலிருந்து, அரசாங்கம் ஆயிரக்கணக்கான ஐ.சி.யூ படுக்கைகள் மற்றும் சுவாசக் கருவிகளை ஒதுக்கியுள்ளது, அவற்றில் 96% இன்னும் கிடைக்கிறது.


 அதிர்ஷ்டவசமாக, நீங்கள் தேவையான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதால், எங்களுக்கு அவை தேவையில்லை ”என்று அவர் சவுதி தேசிய செய்தி நிலையமான அல்-எக்பாரியாவில் ஒரு வீடியோ செய்தியில் கூறினார். நோயாளிகள் மோசமடைவதற்கு முன்னர் வெகுஜன பரிசோதனைகள் ஆரம்ப வழக்குகளை பரப்பி சிகிச்சைக்கு அனுமதிக்கின்றன என்று அமைச்சர் கூறினார்.

 இதுவரை எதைச் சாதித்திருந்தாலும் விழிப்புடன் இருக்குமாறு அவர் பொதுமக்களிடம் கேட்டுக்கொண்டார்: “நாங்கள் இன்னும் ஆபத்தில் இருக்கிறோம், மேலும் இந்த தொற்றுநோயை எதிர்கொள்வதில் நீங்கள்


எங்கள் பங்காளிகளாக இருப்பதால் அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளையும் எடுப்பதில் உங்கள் ஆதரவும் ஒத்துழைப்பும் மிக முக்கியமானது.” 65 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்கள் அல்லது நாட்பட்ட நோய்கள் அல்லது சுவாசக் கோளாறுகளால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அதிக ஆபத்தில் உள்ளனர் என்று அவர் மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *