சவூதி அரேபியா கிழக்கு ஆசியாவிற்கு புதிய கப்பல் பாதையை இயக்கத் தொடங்குகிறது

சவூதி அரேபியாவின் துறைமுக ஆணையம் (மவானி) வியாழக்கிழமை ஜுபைல் வணிக துறைமுகத்தில் தனது புதிய கப்பல் பாதையை இராச்சியம் மற்றும் கிழக்கு ஆபிரிக்க நாடுகளுக்கு இடையே கொள்கலன் போக்குவரத்திற்காக இயக்கத் தொடங்கியுள்ளதாக அறிவித்துள்ளதாக சவுதி பத்திரிகை நிறுவனம் (SPA) தெரிவித்துள்ளது.

உலகளாவிய கப்பல் பாதை ஹூண்டாய் மெர்ச்சண்ட் மரைன் வழியாக இயக்கப்படும் புதிய கப்பல், ஓரளவு ஜெர்மனியின் ஹபக்-லாயிட், ஜப்பானின் ஓஇஎன் மற்றும் தைவானின் யாங் மிங் ஆகியோரைக் கொண்ட கூட்டணியுடன் உடன்படிக்கையில், துறைமுகத்திற்கு வழக்கமான பயணங்களை எளிதாக்க முயல்கிறது. ஜூபில் மற்றும் ராஸ் அல் கைரில் உள்ள தொழில்துறை நிறுவனங்களுக்கு வாராந்திர அடிப்படையில் சேவை. இது பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு பங்களிக்கும் மற்றும் இராச்சியத்தின் துறைமுகங்கள் மற்றும் கிழக்கு ஆபிரிக்க துறைமுகங்களுக்கு இடையில் கொள்கலன் கப்பல்களின் கடலோர போக்குவரத்தை மேம்படுத்தும். லாஜிஸ்டிக்ஸ் கமிட்டி மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சரின் மேற்பார்வையின் கீழ் ஆதரிக்கப்படும் இந்த திட்டம், சர்வதேச துறைமுகங்களுடன் இராச்சியத்தின் துறைமுகங்களின் இணைப்பை அதிகரிப்பதற்கும், சிறந்த சேவைகளை வழங்குவதன் மூலம் முக்கிய உலகளாவிய கப்பல் பாதைகளை ஈர்ப்பதற்கும் அதிகாரத்தின் முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாகும்.
இது அதிகாரத்தின் திட்டங்கள் மற்றும் அதிகாரத்தின் மூலோபாய குறிக்கோள்களுக்கு இணங்க, முதலீடு மற்றும் தளவாட சேவைகளின் அடிப்படையில் சவுதி அரேபியாவின் போட்டித்தன்மையை உயர்த்துவதற்கும், சவூதி அரேபியாவை கவர்ச்சிகரமான உலகளாவியதாக மாற்றுவதில் விஷன் 2030 ஐ அடைவதற்கான முக்கிய திறன்களில் ஒன்றாக இராச்சியத்தின் நிலையை பலப்படுத்துவதற்கும் பங்களிக்கிறது. தளவாட தளம் மற்றும் உலக கண்டங்களுக்கு இடையிலான இணைப்பு.
கொள்கலன் கப்பல்களைப் பெறுவதற்கான பிராந்திய நுழைவாயிலாக ஜுபைல் வணிகத் துறைமுகத்தின் பங்கை வலுப்படுத்துவதற்கும், அதன் மூலோபாய இருப்பிடத்தின் வெளிச்சத்தில் அதன் பல்வேறு நடவடிக்கைகள் மற்றும் செயல்பாடுகளை ஆதரிப்பதற்கும் இந்த நடவடிக்கை பங்களிக்கும், மேலும் ஜூபில் உலகின் மிகப்பெரிய தொழில்துறை நகரமாக இருப்பதன் முக்கியத்துவத்திற்கு கூடுதலாக .
கப்பல் மற்றும் ஆதரவு சேவைகளில் உலகின் முன்னணி நிறுவனமான ஷிப்பிங் லைன் (சிஎம்ஏ சிஜிஎம்) மூலம் கிழக்கு ஆபிரிக்க நாடுகளுடன் இராச்சியத்தை இணைக்கும் மற்றொரு கப்பல் பாதையை பொது துறைமுக ஆணையம் சமீபத்தில் இயக்கத் தொடங்கியது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. யான்புவில் உள்ள கிங் ஃபஹத் தொழில்துறை துறைமுகத்தை அடைந்த முதல் கொள்கலன் கப்பல் பாதை இதுவாகும், இது யான்பூவிலிருந்து மற்றும் ஏற்றுமதி மற்றும் இறக்குமதியின் இயக்கத்தை மேம்படுத்த பங்களித்தது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *