துபாய் உலகின் மிக உயரமான கட்டிடத்தை கொரோனா வைரஸ் தொண்டு பெட்டியாக மாற்றுகிறது


உலகின் மிக உயரமான கட்டிடம், துபாயின் 828 மீட்டர் புர்ஜ் கலீஃபா, ஒளிரும் தொண்டு நன்கொடை பெட்டியாக மாறியுள்ளது, புதிய கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயின் பொருளாதார தாக்கத்தால் பாதிக்கப்பட்ட ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் குடியிருப்பாளர்களுக்கான உணவுக்காக பணம் திரட்டுகிறது.

 கோபுரத்தின் 1.2 மில்லியன் வெளிப்புற விளக்குகள் ஒவ்வொன்றும் 10 திர்ஹாம்களுக்கு ($ 2.70) ‘விற்கப்பட்டன’, ஒரு உணவை வாங்க போதுமானது. நன்கொடைகள் வந்தவுடன், கோபுரம் ‘நிரப்பப்பட்டது’, மேலும் மக்கள் வெளிச்சத்தை மிக அதிகமாகக் கோரவும் ஏலம் எடுக்கலாம்.


உலகின் பரபரப்பான சர்வதேச விமான நிலையத்துடன் பிராந்தியத்தின் சுற்றுலா மற்றும் வணிக மையமாக, துபாயின் பொருளாதாரம் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயால் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. பலர் வேலைகளை இழந்துவிட்டார்கள் அல்லது வருமானம் குறைந்துவிட்டார்கள். வைரஸ் மிகவும் எளிதில் பரவுகின்ற கூட்டமான பகிர்வு விடுதிகளில் அடிக்கடி வசிக்கும் பல்லாயிரக்கணக்கான புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள், திருப்பி அனுப்பப்படுவதற்கு பதிவு செய்துள்ளனர்.

“உங்களுக்கு நல்ல திடமான உணவு கிடைக்கும் என்று நம்புகிறேன். நாங்கள் விஷயங்களை ஒரு பொருட்டாக எடுத்துக்கொள்கிறோம், ஆனால் எழுந்திருப்பது எப்படி என்பதை கற்பிப்பதற்கான ஒரு வழி வாழ்க்கைக்கு உண்டு ”என்று பிரச்சார வலைத்தளத்தின் பொது கருத்தில் நன்கொடையாளர் ஷெரீன் ஹாரிஸ் கூறினார். ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்று 19,661 மற்றும் 203 இறப்புகளைப் பதிவு செய்துள்ளது. நன்கொடை பெட்டி இதுவரை 1.2 மில்லியனுக்கும் அதிகமான உணவுக்காக நிதி திரட்டியுள்ளது, அமைப்பை அமைப்பதாக முகமது பின் ரஷீத் அல் மக்தூம் குளோபல் இனியாஷியேட்டிவ்ஸ் (எம்.பி.ஆர்.ஜி.ஐ) தெரிவித்துள்ளது.


துபாயின் ஆட்சியாளரும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸின் துணைத் தலைவருமான ஷேக் முகமது பின் ரஷீத் அல் மக்தூமின் ஆதரவுடன், எம்.பி.ஆர்.ஜி.ஐ., முஸ்லீம் நோன்பு மாதமான ரமலான் மாதத்தில் குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களுக்கு 10 மில்லியன் உணவை நிதியளிக்கும் பிரச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக இந்த நிதி திரட்டும் இயக்கம் உள்ளது.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *