தொற்றுநோயை வெல்ல உலகளவில் மிகவும் முன்னெச்சரிக்கைகள் தேவை என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்

ரியாத்: கொரோனா வைரஸ் நோய் (கோவிட் -19) தொற்றுநோயை அடுத்து, சவூதி அரேபியா நிலைமையைப் பொறுத்து மொத்த பூட்டுதல் முதல் பகுதி ஊரடங்கு உத்தரவு வரை பல நடவடிக்கைகளை எடுத்தது, மேலும் இராச்சியம் கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்தியது மற்றும் சில்லறை கடைகளை மீண்டும் திறக்க அனுமதித்தது, ஆனால் மக்கள் அதை அறிந்து கொள்ள வேண்டும் கொரோனா வைரஸுக்கு எதிரான போர் நீண்ட, நீண்ட நேரம் எடுக்கும்.

டாக்டர் முகமது அல்ஹாஜ்ஜி, சமூக மற்றும் நடத்தை அறிவியல் ஆலோசகர் மற்றும் பி.எச்.டி. கோயில் பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர், ட்விட்டருக்கு அழைத்துச் சென்றது, வைரஸைப் பற்றிய நமது புரிதல் பற்றி எதுவும் தோன்றவில்லை என்பதை மக்களுக்கு நினைவூட்டுவதோடு, தொடர்ந்து எச்சரிக்கையாக இருக்கும்படி கேட்டுக்கொள்கிறது.
“இதுவரை, உறுதிப்படுத்தப்பட்ட சிகிச்சை இல்லை, தடுப்பூசி இல்லை, மந்தை நோய் எதிர்ப்பு சக்தி இல்லை. இரண்டாவது (அலை) தொற்றுநோய்க்கான சாத்தியம் பற்றியும் எங்களுக்கு அதிகம் தெரியாது. எங்களுக்கு இன்னும் தனிமைப்படுத்தல், சமூக விலகல் மற்றும் சாத்தியமான அனைத்து முன்னெச்சரிக்கைகள் தேவை. அச்சுறுத்தலின் தீவிரத்தை புறக்கணிக்க ஆசைப்படுவதை நாங்கள் எதிர்ப்பது மிக முக்கியம், ”என்று அவர் கூறினார். மேரிலேண்ட் அப்பர் செசபீக் ஹெல்த் பல்கலைக்கழகத்தின் தொற்று நோய்களின் தலைவரான டாக்டர் ஃபஹீம் யூனஸ், கொரோனா வைரஸைப் பற்றிய பல கட்டுக்கதைகளைத் தடுக்க சமூக ஊடகங்களையும் பயன்படுத்தினார். “கோவிட் ஃப்ரண்ட்லைன்ஸில்” இருந்து ட்வீட் செய்து, யூனஸ் தொடர்ந்து புதிய முன்னேற்றங்கள் பற்றிய முக்கியமான தகவல்களை வெளியிட்டு வருகிறார், 
மேலும் இது கோடையில் “மறைந்துவிடும்” என்ற பரவலான நம்பிக்கை போன்ற தவறான கருத்துக்களை சரிசெய்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *