6,500 கர்ப்பிணி இந்திய பெண்கள் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் இருந்து வீட்டிற்கு செல்லபதிவு செய்கிறார்கள்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் குறைந்தது 6,500 கர்ப்பிணிப் பெண்கள், கர்ப்பத்தின் பல்வேறு கட்டங்களில், இந்தியாவுக்குத் திரும்புவதற்கான ஆர்வத்தை பதிவு செய்துள்ளனர்

என்று கலீஜ் டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது. உலகெங்கிலும் இருந்து கிட்டத்தட்ட 9,000 கர்ப்பிணிப் பெண்கள் கேரள அரசின் அதிகாரப்பூர்வ போர்ட்டல் அல்லாத குடியேறிய கேரள விவகாரங்களில் (நோர்கா) பதிவு செய்துள்ளதால் ஏராளமான பெண்கள் கேரளாவிலிருந்து வந்திருக்கலாம்.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உள்ள பெண்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்பங்கள் மருத்துவ காப்பீட்டின் பற்றாக்குறை மற்றும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் தங்கள் குழந்தைகளைப் பெற நிதி இயலாமை ஆகியவற்றைக் காரணம் காட்டி, உடனடி பயணத்திற்காக அவற்றைக் கருத்தில் கொள்ளுமாறு இராஜதந்திர பணிகளுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளனர்.


கேரளாவின் அலப்புழாவைச் சேர்ந்த 33 வயதான கர்ப்பிணி பெண் ரெம்யா ராஜம்மா, 34 வாரங்களுக்கு மேல் கர்ப்பமாக இருப்பதாக கூறினார். அவர், தனது 18 மாத குழந்தை மற்றும் கணவருடன் சேர்ந்து,

தங்கள் குழந்தையைப் பெறுவதற்காக இந்தியாவுக்குச் செல்ல ஆவலுடன் காத்திருக்கிறார். “நான் மே 10 க்கு முன் பயணிக்க வேண்டும். அதற்குப் பிறகு என்னால் பயணிக்க முடியாது. அது பாதுகாப்பானது அல்ல என்று மருத்துவர் கூறியுள்ளார்” என்று ரெமியா கலீஜ் டைம்ஸிடம் கூறினார். அவளுக்கு மருத்துவ காப்பீடு இல்லை.

குடும்பம் தூதரகத்திலிருந்து நேர்மறையான பதிலுக்காக காத்திருக்கையில், துபாயில் உள்ள இந்திய துணைத் தூதரகத்தின் இராஜதந்திர வட்டாரங்கள், கர்ப்பத்தின் 28 வாரங்களைத் தாண்டிய பெண்களுக்கு உடனடியாக பயணிக்க முன்னுரிமை அளிக்கப்படும் என்று கூறியுள்ளது.

“பதிவுசெய்யப்பட்ட வழக்குகள் அவர்களின் கர்ப்பத்தின் பல்வேறு கட்டங்களில் உள்ளன, அவை அனைத்தும் மேம்பட்ட நிலையில் இல்லை. அவர்களுடன் வருபவர்களுக்கும் நாங்கள் பயண ஏற்பாடுகளை செய்து வருகிறோம்” என்று பத்திரிகை தூதர் நீரஜ் அகர்வால் தெரிவித்தார்.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் குறைந்தது 6,500 கர்ப்பிணிப் பெண்கள், கர்ப்பத்தின் பல்வேறு கட்டங்களில், இந்தியாவுக்குத் திரும்புவதற்கான ஆர்வத்தை பதிவு செய்துள்ளனர் என்று கலீஜ் டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது. உலகெங்கிலும் இருந்து கிட்டத்தட்ட 9,000 கர்ப்பிணிப் பெண்கள் கேரள அரசின் அதிகாரப்பூர்வ போர்ட்டல் அல்லாத குடியேறிய கேரள விவகாரங்களில் (நோர்கா) பதிவு செய்துள்ளதால் ஏராளமான பெண்கள் கேரளாவிலிருந்து வந்திருக்கலாம்.

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உள்ள பெண்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்பங்கள் மருத்துவ காப்பீட்டின் பற்றாக்குறை மற்றும் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் தங்கள் குழந்தைகளைப் பெற நிதி இயலாமை ஆகியவற்றைக் காரணம் காட்டி, உடனடி பயணத்திற்காக அவற்றைக் கருத்தில் கொள்ளுமாறு இராஜதந்திர பணிகளுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளனர்.

கேரளாவின் அலப்புழாவைச் சேர்ந்த 33 வயதான கர்ப்பிணி பெண் ரெம்யா ராஜம்மா, 34 வாரங்களுக்கு மேல் கர்ப்பமாக இருப்பதாக கூறினார். அவர், தனது 18 மாத குழந்தை மற்றும் கணவருடன் சேர்ந்து, தங்கள் குழந்தையைப் பெறுவதற்காக இந்தியாவுக்குச் செல்ல ஆவலுடன் காத்திருக்கிறார். “நான் மே 10 க்கு முன் பயணிக்க வேண்டும். அதற்குப் பிறகு என்னால் பயணிக்க முடியாது. அது பாதுகாப்பானது அல்ல என்று மருத்துவர் கூறியுள்ளார்” என்று ரெமியா கலீஜ் டைம்ஸிடம் கூறினார். அவளுக்கு மருத்துவ காப்பீடு இல்லை.

குடும்பம் தூதரகத்திலிருந்து நேர்மறையான பதிலுக்காக காத்திருக்கையில், துபாயில் உள்ள இந்திய துணைத் தூதரகத்தின் இராஜதந்திர வட்டாரங்கள், கர்ப்பத்தின் 28 வாரங்களைத் தாண்டிய பெண்களுக்கு உடனடியாக பயணிக்க முன்னுரிமை அளிக்கப்படும் என்று கூறியுள்ளது.

“பதிவுசெய்யப்பட்ட வழக்குகள் அவர்களின் கர்ப்பத்தின் பல்வேறு கட்டங்களில் உள்ளன, அவை அனைத்தும் மேம்பட்ட நிலையில் இல்லை. அவர்களுடன் வருபவர்களுக்கும் நாங்கள் பயண ஏற்பாடுகளை செய்து வருகிறோம்” என்று பத்திரிகை தூதர் நீரஜ் அகர்வால் தெரிவித்தார்.

மே 7 வியாழக்கிழமை தொடங்கி, இந்தியாவுக்கு முதல் திருப்பி அனுப்பும் விமானத்தில் சுமார் 11 கர்ப்பிணி பெண்கள் துபாயில் இருந்து கேரளாவின் கோழிக்கோடுக்கு செல்ல உள்ளனர் என்று அகர்வால் தெரிவித்தார். இந்த பணி ஒவ்வொரு அவசரகால வழக்குகளையும் கவனத்தில் கொண்டு, சமூக ஊடக தளங்களில் குடும்பங்கள் அளித்த முறையீடுகளை கவனித்து வருகிறது.

வியாழக்கிழமை, இந்தியா உலகெங்கிலும் சிக்கித் தவிக்கும் பல லட்சம் இந்திய குடிமக்களை திருப்பி அனுப்புவதற்கான ஒரு மகத்தான பயிற்சியான ‘வந்தே பாரத் மிஷன்’ தொடங்குகிறது. ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் கிட்டத்தட்ட 200,000 இந்தியர்கள் வீடு திரும்ப விரும்பும் நபர்களின் தரவுகளை சேகரிக்கும் வலை இணையதளத்தில் பதிவு செய்துள்ளனர்.

கர்ப்பிணி பெண்கள் பல சிக்கல்களை எதிர்கொள்கின்றனர்

ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் உள்ள பல கர்ப்பிணி குடும்பங்களுக்கு கலீஜ் டைம்ஸ் சென்றது, அவர்கள் அனைவரும் கோவிட் -19 கொரோனா வைரஸ் நெருக்கடிக்கு மத்தியில் பயணத்தை ஆபத்தில் வைக்க தயாராக இருப்பதாக கூறினர், குறிப்பாக கேரளாவுக்கு புதன்கிழமை திரும்பி வருபவர்களுக்கான தனிமைப்படுத்தப்பட்ட விதிமுறைகளை அரசு தளர்த்தியதால்.

வியாழக்கிழமை முதல் வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பும் குடியேறிய கேரளர்கள், கர்ப்பிணிப் பெண்கள் மற்றும் குழந்தைகள் தவிர, அரசு நடத்தும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்களில் தங்கியிருப்பதாக முதல்வர் பினராயி விஜயன் தெரிவித்துள்ளார்.

“நான் என் மூத்த குழந்தையைப் பெற்றெடுத்தபோது, ​​துபாயில் எனது வேலையை விட்டுவிட்டு, வயதானவரின் பிரசவத்திற்காக கேரளா திரும்பினேன்” என்று ரெம்யா ராஜம்மா கூறினார்.

 விசா புதுப்பித்தல் நோக்கங்களுக்காக ஆறு மாதங்களுக்கு ஒருமுறை ராஜம்மா துபாய் செல்கிறார். “இதுவும் ஒரு குறுகிய பயணமாக இருக்க வேண்டும், ஆனால் நான் இங்கே மாட்டிக்கொண்டேன்.

 ரெமியாவின் விஷயத்தில் கடிகாரம் துடிக்கிறது, ஏனெனில் அவளுக்கு பயணம் செய்ய மூன்று பாதுகாப்பான நாட்கள் மட்டுமே உள்ளன. “நான் நோர்காவிலும் தூதரக வலைத்தளத்திலும் பதிவு செய்துள்ளேன். இப்போது, ​​நான் காத்திருக்கிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

இந்த பெற்றோர்களில் பலருக்கு, இது அவர்களின் முதல் குழந்தை. கேரள ராகுல் ரமேஷின் மனைவி அனகா ஆனந்தம் எட்டு மாத கர்ப்பிணி. வித்தியாசமாக, ரமேஷ் வியாழக்கிழமை கோழிக்கோடு செல்ல அனுமதி பெற்றுள்ளார். இருப்பினும், அவரது மனைவியின் பெயர் பயணிகளின் முதல் பட்டியலில் இல்லை.

“எனது பெயரை அவளுக்கு பதிலாக மாற்றுமாறு நான் தூதரகத்திடம் கேட்டுள்ளேன். எங்களுக்கு மருத்துவ காப்பீடு இல்லை. அவள் பயணம் செய்வதில் எனக்கு பரவாயில்லை, நான் திரும்பி இருக்க முடியும். அவளுக்கு உரிய தேதி ஜூன் 15, அவள் பயணம் செய்ய கடைசி நாள் மே 11, ”என்றார் ரமேஷ்.

தூதரகத்திலிருந்து பரிசீலித்த பின்னர், ரமேஷ், அவரும் அவரது மனைவியும் அடுத்த விமானத்தில் கொச்சிக்கு புறப்படுவார்கள் என்றார்.


கர்ப்பத்தின் ஏழாவது மாதத்தில் இருக்கும் 28 வயதான ரெஹ்னா வர்கீஸ், “எனக்கு இங்கே ஒரு வேலை இருக்கிறது, ஆனால் நான் வேலை செய்யத் தொடங்கியபோது நான் ஏற்கனவே கர்ப்பமாக இருந்ததால், எனது நிறுவனத்தால் இந்த நோக்கத்திற்காக மருத்துவ காப்பீட்டை நீட்டிக்க முடியவில்லை” என்று கூறினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *