UAE-அபுதாபியிலிருந்து ஹைதராபாத்திற்கு ஏர் இந்தியா விமானம் புறப்பட்டது

saudhi news
அபுதாபியில் இருந்து ஏர் இந்தியா திருப்பி அனுப்பும் விமானம் 170 பயணிகளுடன் இந்திய நகரமான ஹைதராபாத்திற்கு திங்கள்கிழமை மாலை புறப்பட்டது.

கோவிட் -19 ஐ.ஜி.எம் / ஐ.ஜி.ஜி விரைவான சோதனையை அழிக்க இரண்டு பயணிகள் தவறிவிட்டனர், மேலும் ஒருவருக்கு குடிவரவு அனுமதி தொடர்பான சிக்கல்கள் இருந்தன. வந்தே பாரத் மிஷனின் கீழ், இது ஐக்கிய அரபு எமிரேட் தலைநகரில் இருந்து தெலுங்கானா மாநிலத்திற்கு செல்லும் முதல் விமானமாகும்.
வியாழக்கிழமை ஏற்பட்ட தாமதத்தைப் போலல்லாமல், கொச்சிக்கு திருப்பி அனுப்பும் தொடக்க நாள், மருத்துவ பரிசோதனை உட்பட முழு செயல்முறையும் நெறிப்படுத்தப்பட்டு, விமானம் அபுதாபி சர்வதேச விமான நிலையத்திலிருந்து சரியான நேரத்தில் ஹைதராபாத்திற்கு புறப்பட்டது.
இதற்கிடையில், துபாயில் இருந்து திங்களன்று 177 பயணிகள் கொச்சிக்கு பறக்கவிருந்தனர் என்று இந்திய தூதரகம் துபாய்க்கு விபுல் உறுதிப்படுத்தினார். இவர்களில் 30 கர்ப்பிணி பெண்கள், மூத்த குடிமக்கள், ஒரு சில மருத்துவ வழக்குகள் மற்றும் தொழிலாளர்கள் உள்ளனர்.
“நிகழ்ச்சிகள் எதுவும் இருக்காது என்ற நம்பிக்கையில் பலர் விமான நிலையத்திற்கு வந்துள்ளனர். மருத்துவ வழக்குகள் மற்றும் மேம்பட்ட கர்ப்பங்களில் உள்ள பெண்களுக்கு இது எளிதானது அல்ல என்பதால் அவர்களின் நிலைமையை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம். இருப்பினும், நான் உறுதியளித்திருப்பது அவர்கள் தொடர்ந்து இருப்பார்கள் வரவிருக்கும் விமானங்களில் முன்னுரிமை பட்டியலில் முதலிடம் வகிக்கிறது, “என்று அவர் கூறினார்.
இந்தியாவுக்கு பயணிக்க மக்களைத் தேர்ந்தெடுப்பது குறித்து விபுல் கூறுகையில், “அடுத்த வாரத்தில் அதிக விமானங்களை நாங்கள் பெற வேண்டும் என்று நம்புகிறோம். மக்களைத் தொடர்புகொள்வதிலும், கட்டாயக் காரணங்களைக் கொண்டவர்களை வீடு திரும்பச் செய்வதிலும் நாங்கள் மிகவும் கவனமாக இருக்கிறோம்” என்றார். சிக்கித் தவிக்கும் இந்திய குடிமக்களிடமிருந்து பொறுமை கோரியுள்ள அவர், வரும் வாரத்தில் அதிகமான விமானங்கள் இருக்கும் என்பதை உறுதிப்படுத்தியுள்ளார்.
“கேரள சமூகம் இங்கு மிகப் பெரியது என்பதை நீங்கள் புரிந்து கொள்ள வேண்டும், எனவே, முதல் சில விமானங்களில் அனைவருக்கும் இடமளிக்கப்பட மாட்டாது. முடிந்தவரை அதிகமானவர்களுக்கு இடமளிப்பதன் மூலம் எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்ய முயற்சிக்கிறோம். அடுத்த வாரம், எங்கள் முன்னுரிமை முடிந்தவரை பல கர்ப்பிணிப் பெண்களை அழைத்துச் செல்லுங்கள், குறிப்பாக மேம்பட்ட கட்டங்களில் உள்ளவர்கள். விரைவில் விமானங்களின் அட்டவணையை நாங்கள் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்று நம்புகிறோம், “விபுல் விளக்கினார்.
இந்த பயிற்சியை நடத்துவதற்கு ஐக்கிய அரபு எமிரேட் அதிகாரிகள் அளித்த ஆதரவுக்கு அவர் நன்றி தெரிவித்தார். “முழு செயல்முறையும் மிகவும் சுமூகமாக நடந்து கொண்டிருக்கிறது. குறிப்பாக ஐ.ஜி.ஜி மற்றும் ஐ.ஜி.எம் சோதனைகள் மூலம் ஐக்கிய அரபு எமிரேட் அதிகாரிகள் எங்களுக்கு உதவியுள்ளனர்” என்று விபுல் மேலும் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒரு நாள் இடைவெளியைத் தொடர்ந்து, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் இருந்து இந்தியாவுக்கு ஆறாவது மற்றும் ஏழாவது அவசரகால திருப்பி அனுப்பும் விமானங்கள், 300 க்கும் மேற்பட்ட பயணிகளை ஏற்றிக்கொண்டு, துபாய் மற்றும் அபுதாபியில் இருந்து திங்கள்கிழமை புறப்பட உள்ளன.

கொச்சிக்கு ஏர் இந்தியா எக்ஸ்பிரஸ் விமானம், ஐஎக்ஸ் 454, துபாயிலிருந்து புறப்படும், ஹைதராபாத்திற்கு மற்றொரு விமானம் விரைவில் அபுதாபியில் இருந்து புறப்படும்.
கொச்சிக்கு விமானத்தில் பயணித்தவர்களில் பெரும்பாலோர் கர்ப்பிணிப் பெண்கள், வருகை மற்றும் சுற்றுலா விசாக்களில் மூத்த குடிமக்கள், மற்றும் இறந்த பெற்றோர் மற்றும் உறவினர்களின் இறுதி சடங்குகளை செய்ய விரும்பும் வெளிநாட்டவர்கள்.
அவர்களில் ஒரு சிலருக்கு வேலை இழப்பு ஏற்பட்டது, சில குடும்பங்களும் விமான நிலையத்திலும் காணப்பட்டன. துபாயில் உள்ள இடத்தில் இந்திய துணைத் தூதரகத்தின் அதிகாரிகள் கலீஜ் டைம்ஸுக்கு 30 க்கும் மேற்பட்ட கர்ப்பிணிப் பெண்கள் இன்று வீட்டிற்கு பறக்கவிருப்பதாக உறுதிப்படுத்தினர். துபாய் சுகாதார ஆணையம் மற்றும் விமான நிலைய அதிகாரிகளால் மருத்துவ பரிசோதனைகள் மற்றும் செக்-இன் முறைகள் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டன.
35 வார கர்ப்பிணியான சுமா மனோகரன், கலீஜ் டைம்ஸிடம் கடைசி நேரத்தில் பறக்க ஒரு டிக்கெட் கிடைத்ததாக கூறினார். “என் குடும்பம் அல்லது என் கணவர் இல்லாமல் நான் இங்கே தனியாக தங்கியிருப்பதால் நான் கேரளாவுக்கு வீட்டை விட்டு வெளியேற முயற்சிக்கிறேன். இப்போது நான் வீட்டிற்கு பறக்க முடியும் என்பதில் நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைகிறேன்” என்று அவர் கூறினார்.
ஏறக்குறைய 11 பெண்களும் காத்திருப்பு பட்டியலில் இருந்தனர், எந்தவொரு நிகழ்ச்சிகளும் இல்லை அல்லது குடியேற்ற பிரச்சினைகள் காரணமாக பயணிகள் பறக்க முடியாது.
மீனு வின்சென்ட், ஒரு கர்ப்பிணி அம்மா மற்றும் காத்திருப்பு பட்டியலில் சுகாதார மற்றும் பாதுகாப்பு அமைச்சகத்தின் (MoHAP) ஒரு செவிலியர் 35 வார கர்ப்பிணியும் கூட. .
விமானத்தை எடுத்துச் செல்லும் மிகப் பழைய பயணிகளில் ஒருவர் 90 வயதான திரேசியா ஜோசப் ஆவார், அவருடன் அவரது 61 வயது மகன் ஜாய் ஜோசப் வருவார். கேரளாவின் கோட்டயத்தில் இருந்து, திரேசியா மார்ச் முதல் வாரத்தில் தனது குழந்தைகளுடன் தங்குவதற்கான விசா விசாவில் ஐக்கிய அரபு அமீரகத்திற்கு வந்தார்.
அவரது மகன் ஜாய், “நாங்கள் ஒரு மாத கால சுற்றுலா விசாவில் இங்கு வந்தோம். இருப்பினும், கோவிட் -19 நிலைமை காரணமாக நாங்கள் இங்கு சிக்கிக்கொண்டோம். இன்று, நாங்கள் இறுதியாக வீட்டிற்கு பறக்க முடியும்.” இன்று புறப்படும் பயணிகள் பட்டியலில் முதல் பெயர் திரேசியாவின் பெயர்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *